संपूर्ण विश्वासाने व्यापून रहा

आपल्या दृढनिश्चयाचे प्रतिबद्ध करण्याचा आणि केंद्रित राहण्याचे येथे पाच मार्ग आहेत:

1. आपला दिवस अगोदर सेट करा
आपण झोपायच्या आधी, उद्या आपण काय कराल याविषयी काही मूलभूत निर्णय घ्या, जसे की आपण काय परिधान कराल, आपण जेवणासाठी काय खाल आणि आपण ज्या मार्गाने कामावर जाल. आपल्या कामाच्या जागेसमोर उभी असलेल्या हॉट डॉग विक्रेत्याकडे आपण काय घेणार आहात याचा निर्णय घेण्यापूर्वी रात्रीच्या वेळी निरोगी जेवण पॅक करणे सोपे आहे.

जेव्हा पैसे खर्च करण्याची वेळ येते तेव्हा हेच लागू होते. बजेट ठरवा आणि त्यास चिकटून रहा.

त्याआधीच्या रात्री निर्णय घ्या की आपण आपले ईमेल पूर्ण करणार नाही किंवा आवश्यक कार्ये पूर्ण करण्यापूर्वी नेट सर्फ करणार नाही. आपल्या वेळापत्रकातच रहा आणि दिवसाअखेरीस काही मिनिटे आपले डोळे बंद करा आणि आपल्या दिवसाचा प्रभारी होण्यासाठी आपल्याला किती चांगले वाटते हे घ्या.

आपल्या दिवसाची आगाऊ योजना करण्याच्या सवयीमध्ये जाणे आपल्या टेबलावरुन सर्वात सोपा निर्णय काढून टाकते, यामुळे बाजूला पडणे टाळणे आणि छोट्या, बिनमहत्त्वाच्या गोष्टींवर वेळ आणि शक्ती वाया घालवणे सोपे करते.

२. सर्वात आधी सर्वात महत्वाच्या गोष्टी करा
सर्वात कठीण कर्तव्ये जितके सोपे होईल तितके आम्ही त्यांच्याबद्दल भांडत किंवा त्यांना सोडून देऊ शकणार नाही. आम्ही फक्त उर्जा खणून काढू जेणेकरून फक्त खोदून चांगले खर्च केले जाऊ शकेल. आपण अद्याप ताजे असताना आणि उर्जा असताना अवघड नोकरीनंतर लगेच काम करा.

संशोधनातून असे दिसून आले आहे की सकाळी आपली मन तीव्र होते आणि जेव्हा आपण कठीण नोकर्‍या हाताळाव्या लागतात. ही चूक झाली की आम्ही मानसिक ताण, क्षमता आणि उर्जा या मार्गाने जास्त आवश्यक नसलेल्या अधिक नियमित कामांची काळजी घेऊ शकतो.

E. एलिमिनेट वितरण आणि वेळ वेस्टर्स
वास्तविक आपत्कालीन परिस्थिती येईल आणि आम्हाला त्या सामोरे जावे लागतील. आपले लक्ष विचलित करण्यासाठी येणार्‍या बर्‍याच परिस्थिती आपत्कालीन परिस्थिती नसतात आणि त्वरित आपल्याला प्रतिसाद देण्याची आवश्यकता नसते. यापैकी बर्‍याच परिस्थिती काळानुसार स्वतःहून निराकरण करतील.

या विनंत्यांना त्वरित प्रतिसाद देणे आपल्याला अधिक प्राप्त करण्यासाठी सेट करेल. प्रतिसाद न देता आपण एक संदेश पाठवत आहात की आपण एक बडबड, लक्षवेधक व्यक्ती आहात जे खूप व्यस्त आहे आणि कालांतराने क्षुल्लक, वेळ वाया जाणा matters्या गोष्टींमुळे तुम्हाला त्रास होईल.

EG. नियमित करा आणि आपली ऊर्जा ठेवा
आपल्याला उर्जा क्षीण होत असल्याचे वाटत असल्यास एखाद्यावर कार्य करताना द्रुत विश्रांती घ्या. कामावरून थोड्या वेळासाठी माघार घेण्याकरिता आणि पुन्हा निर्माण करण्यासाठी आपल्यासाठी वेगवान चाल घ्या, धाव घ्या, ताणून घ्या किंवा जे काही परिणाम उद्भवेल ते करा. नूतनीकरण आणि जोरदार मानसिक लक्ष देऊन आपण आपल्या कार्यावर परत याल.

दुपारच्या जेवणावर मोठ्या जेवण करण्याऐवजी दिवसा ताजे फळ आणि भाज्या यासारख्या निरोगी पदार्थांवर स्नॅक करा. भरपूर पाणी प्या आणि नियमित व्यायामाच्या कार्यक्रमामध्ये जा. या बाबींसह नित्यक्रम तयार करा जेणेकरुन आपल्याला त्याबद्दल विचार करण्याची गरज नाही; ते फक्त आपल्या दैनंदिन राज्याचा भाग बनतात.

ON. आपले अंतिम ध्येय स्वतःस स्मरणात ठेवा
आपण ज्याच्यासाठी कार्य करीत आहात त्याबद्दल सतत स्मरणपत्र म्हणून काम करणारी व्हिजन बोर्ड किंवा एखादी मनाची फिल्म तयार करा. ध्येयामागील “का” हे महत्त्वपूर्ण आहे कारण ते प्रेरक म्हणून काम करेल.

समजा तुम्हाला million 10 दशलक्ष मिळवायचे आहे ते म्हणजे तृतीय-जगातील देशात शाळा सुरू करणे. शाळा कशा प्रकारे दिसेल याची स्पष्ट दृष्टी घ्यावी जेणेकरुन आपण नियमितपणे त्याची कल्पना करू शकता. हे ध्येय दृश्यमान करण्यासाठी दररोज फक्त पाच मिनिटांसाठी नियमित वेळ बाजूला ठेवा. आपण जितके अधिक तपशील ठेवू शकता तितके चांगले. संगीत, व्हिडिओ किंवा आपल्याला भावनिक शुल्क प्रदान करणारी कोणतीही गोष्ट ठेवून व्हिज्युअलायझेशनसह भावनिक सामील व्हा. भावनिक संपर्क खूप महत्त्वपूर्ण आहे, कारण हे आपल्या ध्येयाकडे वाटचाल करण्यासाठी प्रेरित करेल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *