बिन्जेज इटर (सर्वोत्कृष्ट कथा)

हे मी असायचो आणि मला हे कळायला वर्षं लागली की मी जेव्हा खाण्याच्या विकारात होतो तेव्हासुद्धा मी माझ्याकडून मिळवलेले सर्वोत्कृष्ट प्रयत्न करत होतो.

बाहेरून, हा उपाय सोपा वाटतो: “केक खाली ठेवा.” “तिसरी सेवा देऊ नका.” पण व्यसनाधीनतेच्या समस्या लोकांसाठी – जसे की अन्न, मद्य, सेक्स, ड्रग्स, आपण त्याचे नाव देता- चिंता किंवा रिक्तपणा व्यसनामध्ये व्यस्त न ठेवणे हे दुराग्रही असू शकते.

एखाद्या आतील रिकामे भरण्याच्या आक्रमणाचा प्रतिकार करण्यासाठी स्वत: ची प्रीती, स्वत: ची सबलीकरण आणि बर्‍याच वेळा मित्र आणि कुटुंबाचे पाठबळ असलेले वेब यासह संसाधनांची आवश्यकता असते. व्यसनाच्या आहारी गेलेले लोक भोग, लज्जा आणि स्वत: ची निवाडा अशा वेदनादायक चक्रात अडकतात ज्यामुळे व्यसनाधीनतेचा प्रतिकार करण्यासाठी आवश्यक भावनिक स्त्रोत विकसित करणे अधिक कठीण होते.

परंतु ते शक्य तितके चांगले करीत आहेत हे मान्य करून ते स्वत: ला स्व-स्वीकृती आणि आत्म-प्रेम देतात. फक्त या ठिकाणाहूनच आम्ही आमच्या कृतीत किंवा आचरणामध्ये सकारात्मक, टिकाऊ बदल करू शकतो.

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे: आमच्या कृतींचे परिणाम आहेत आणि जेव्हा आम्ही इतरांना हानी पोहोचवितो तेव्हा आपण जबाबदार धरले पाहिजे. परंतु एकाच वेळी, आम्ही कबूल करू शकतो की आपण इतरांच्या नजरेत “कमी” पडलो तरीही आपण जेवढे चांगले करतो ते करत आहोत. स्वत: ला (आणि इतरांना) क्षमा करणे हा भावनिक अनुभव आहे जो तर्क किंवा न्यायापेक्षा जास्त आहे. निरपेक्ष परिपूर्णतेच्या स्थिर मानकांकडे दुर्लक्ष करू नये यासाठी आम्ही जाणीवपूर्वक निवड करू शकतो.

आपण दयाळूपणे आणि करुणेने आपली अंतःकरणे उघडू शकू म्हणून आपण सर्व चांगल्या प्रकारे प्रयत्न करीत आहोत यावर विश्वास ठेवून. हे आपल्याला मानव, दोष आणि सर्व काही म्हणून एकमेकांना पाहू देते. पुढच्या वेळी जेव्हा आपण स्वत: ला हताश करता तेव्हा कदाचित त्याबद्दल विचार करणे थांबवा, कदाचित, आपण जे काही करता येईल तितके प्रयत्न करीत आहात.

कागदाचा तुकडा घेऊन बसून अर्ध्या भागामध्ये विभाजित करा. एका बाजूला, आपल्या आतील ग्रीलिनचे आवाज लिहा. ते नक्की काय म्हणत आहेत? ते तुम्हाला आळशी, स्वार्थी, मिझी म्हणत आहेत? दुसर्‍या बाजूला, आपल्या कृती किंवा निर्णयांवर कोणत्या अंतर्गत आणि बाह्य घटकांवर परिणाम झाला याचा विचार करा. आपण सामना करत असलेल्या भावनिक, शारीरिक, ऐतिहासिक आणि आर्थिक अडचणींचा विचार करा.

आपण आपल्या नकारात्मक स्व-बोलण्याच्या विपरीत आपल्या अडथळ्यांच्या सूचीचे पुनरावलोकन करता तेव्हा आपल्या अंतःकरणाबद्दल दया आणि दया दाखवा. जर ती झगडत असेल तर आपण स्वत: ची निवादा शांत करून आणि त्या नकारात्मक संदेशांना एका प्रामाणिक सत्याने बदलून आपण तिचे ओझे कमी करू शकता: जे आपल्या विल्हेवाटातील संसाधनांद्वारे आपण शक्य तितके चांगले करत आहात.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *