विश्वास ठेवा की हे कार्य करेल, आपणास संधी दिसेल

1. आमच्या तिघांनी आमच्या ग्रुपच्या सदस्यांना ईमेल केले, आमच्या फेसबुक वॉलवर पोस्ट केले आणि आम्ही शक्य तितक्या संदेशाचा प्रसार केला. आम्ही मित्रांशी संपर्क साधला. आम्ही कल्पनांसाठी विचारमंथन सत्र आयोजित केले. आम्ही तोलामोलाचा आणि स्थानिक कार्यक्रमाच्या नेत्यांचा सल्ला घेतला

जेव्हा आपण ध्येय किंवा स्वप्न पाहात असता तेव्हा वर्ष कधीकधी बराच काळ दिसू शकतो. पण तरीही वेळ निघून जाईल! आपल्या आवडत्या किंवा खरोखर उत्कटतेच्या अशा गोष्टी करण्यात खर्च का करु नये?

२. अशा गोष्टी करा ज्या तुम्हाला पुन्हा पुन्हा घाबरवतात.
आम्ही उपस्थिती वाढवण्याचा एक मार्ग म्हणजे समुहाच्या प्रत्येक सदस्याला संदेश देणे – हाय म्हणाणे, त्यांना मासिक कार्यक्रमांबद्दल सांगायचे आणि त्यांनी पूर्वी का हजेरी लावली नाही याची काही विशिष्ट कारणे होती का ते विचारणे.

सुरुवातीला, हे भयानक वाटले. आपण त्यांना त्रास देत आहोत? ते आम्हाला दूर जाण्यास सांगतील? किंवा आपण घटनांबद्दल काहीतरी वाईट ऐकू येईल? आपण ओळखत नाही अशा लोकांपर्यंत पोहोचणे आणि स्वत: ला तेथे ठेवणे त्रासदायक आहे.

आणि तरीही, बर्‍याचदा वेळा, ही आपण करू शकणारी सर्वात चांगली गोष्ट आहे! आपण यास सामोरे जाऊ या, आपण ज्या गोष्टी करत आहात त्या सध्या कार्य करत नसल्यास आपण कदाचित त्यामध्ये बदल करु शकाल. काहीतरी नवीन करून पहा. तुम्हाला काय हरवायचे आहे?

त्या ईमेलवर “पाठवा” दाबून किंवा त्या कॉलला हो म्हणणे काही मिनिटे भितीदायक वाटेल, परंतु आपल्याला पाहिजे असलेली वस्तू (ती) मिळाली तर किती छान वाटेल याची कल्पना करा. दीर्घकालीन प्रगती किंवा वाढीसाठी काही मिनिटांची अस्वस्थता फायदेशीर आहे? मी असे म्हणेन.

3. लक्षात ठेवा गोष्टी वेगाने वाढतात (एका गोष्टीमुळे दुसर्‍या गोष्टीकडे जाते).
कारवाई करण्याबद्दल सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे स्नोबॉल प्रभाव: आपली क्रिया दुसर्‍या क्रियेची स्थापना करते, जी दुसरी क्रिया बंद करते. आणि हे माहित होण्यापूर्वी आपण पुढे वादळ निर्माण करता.

आमच्या गटासह, जसं अधिक सदस्यांनी हजेरी लावली तसतसे आम्ही आमच्या कार्यक्रमांचे अधिक फोटो पोस्ट करू शकलो (हेच तीन जण हँग आउट करत नव्हते!) आणि जसा जास्त लोक आमचे फोटो पाहतात आणि इव्हेंटमध्ये येऊ लागले, त्यांनी त्याबद्दल मित्रांना सांगितले आणि त्यांनाही आमंत्रित केले.

उद्दीष्टे किंवा प्रकल्पांबद्दलही तेच आहे. आपण कदाचित आपली काही ब्लॉग पोस्ट चिंताग्रस्तपणे सामायिक करू शकाल आणि काहीही घडत नाही असा विचार करू शकेल; आपण कोणताही ट्रॅक्शन मिळवत नाही. परंतु आपल्याला कधीच कळत नाही की ईथरमध्ये काय घडत आहे. कदाचित आपल्या एका पोस्टस स्थानिक प्राध्यापकासह अनुनाद असेल, जे ती तिच्या सहका with्यांसह सामायिक करते, जे आपल्या मित्रांसह सामायिक करते…

वस्तुस्थिती अशी आहे की पडद्यामागे काय चालले आहे हे आपल्याला कधीही माहिती नाही. म्हणून एक कृती पाऊल उचला आणि नंतर आणखी एक, आणि वेग वाढवू द्या!

Help. मदतीसाठी विचारा.
एकटाच कोणीही सार्थकी करत नाही. तिथे नेहमीच एक संघ गुंतलेला असतो..

मदत मागण्याविषयी सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे बहुतेक लोकांना मदत करायची असते. खरं तर, ते प्रेम करतात! आपल्‍याला ज्या वेळी सल्‍ला विचारला गेला त्यावेळेचा विचार करा. आपण याचा राग आला आहे, किंवा आपली छाती इतकी किंचित फुगली आहे ?!

आपल्या सभोवतालची संसाधने वापरा. असे करण्यास घाबरू नका — कारण जेव्हा टेबल बदलल्या जातात तेव्हा आपण कदाचित परत करण्यात मदत करू शकाल.

It. याबद्दल उत्साही व्हा.
मी हे शेवटपर्यंत सोडले आहे कारण माझ्या मते ते सर्वात महत्वाचे आहे. आपण काय करीत आहात याबद्दल उत्साही व्हा.

समूहातील आम्ही तिघेजण आपण करत आहोत यावर खरोखर विश्वास ठेवतात. आम्हाला कार्यक्रम आयोजित करण्यास आवडते. आम्ही तयार केलेल्या समुदायाची भावना आम्हाला आवडते. आणि आम्ही जे करीत आहोत त्याबद्दल आम्ही इतके उत्कट आहोत की आम्ही आमच्या मोकळ्या वेळेत त्याबद्दल स्वेच्छेने काम करतो.

आपण एखाद्या ध्येय किंवा प्रकल्पावर काम करत असल्यास आणि त्याबद्दल अजिबात उत्कट भावना नसल्यास आपण हे का करीत आहात? आपण हे एखाद्या दुसर्‍यासाठी करीत आहात की चांगले दिसण्यासाठी?

जेव्हा गोष्टी केल्याचा आनंद घेतो तेव्हा गोष्टी खूप सुलभ असतात. म्हणूनच शहाणपणाने निवडा. आपल्याला आवड असलेल्या गोष्टी निवडा. आणि मग खडतर वेळी किंवा बुडण्याच्या वेळी (जे घडते) आपण जाण्याची शक्यता जास्त असते आणि जेव्हा आपण दुसर्‍या बाजूने बाहेर पडता तेव्हा आपण अधिक प्रतिबद्ध होता.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *