आपण जग बदलू शकता

आम्ही मनापासून आनंदी लोक आहोत.
जेव्हा आपण आपल्या आयुष्याला सांगितले की आपण “अतिसंवेदनशील” आणि “खूप भावनिक” आहात, तर असे वाटते की आपण एखाद्या प्रकारचे मोप्यासारखे ईयोअर-प्रकारचे व्यक्ति आहात. मला आठवतंय की माझ्या व्यक्तिमत्त्वाचा प्रकार “विषाद” होता, जो लहानपणी मला माहित होता तो औदासिन्य हा एक जुना शब्द आहे. एखाद्याला स्वत: बद्दल बरे वाटण्याचा मार्ग!

गोष्ट ही आहे, माझ्याप्रमाणेच, तुम्हालाही नेहमीच शंका वाटत असेल की ती संपूर्ण सत्य नाही.

माझ्याप्रमाणेच, तुम्हीही अशीच एखादी व्यक्ती सिनेमामध्ये मोठ्याने हसणारी आहात. ज्याचे मित्र थिएटरमध्ये त्यांच्या हसण्याद्वारे त्यांचे शोधण्यात सक्षम आहेत. जे काही काळ दूर राहिल्यावर परत येतात तेव्हा त्यांच्या मित्रांना “आआह” म्हणत ऐकतात. मला ते हसू आठवले. ’

सत्य म्हणजे संवेदनशील लोकांना प्रत्येक गोष्ट मनापासून वाटते – यात आनंद, आनंद आणि आनंद आहे. आम्ही उडणारी फॉक्स किंवा वॉटर स्लाइड वापरण्यापूर्वी वातावरण पूर्णपणे तपासून पाहणारी मुले आणि शेवटी ही उडी घेतल्यावर सर्वात आनंदित असणारी मुले देखील आम्ही आहोत.

आपल्या आनंदाची भेट कशी वापरावी: माइंडफुलनेस या दिवसांमध्ये थोडासा आवाज आहे आणि चांगल्या कारणास्तव – या व्यस्त काळात, मानसिक ताण कमी करण्याचा आणि शारीरिक जगाशी आपली व्यस्तता वाढवण्याचा हा एक चांगला मार्ग आहे.

जेव्हा आपण आधीच एखाद्या व्यक्तीवर आहात ज्याने पानांवरील लहान तपशील किंवा किंगफिशरच्या सभोवतालच्या सभोवताल उडणा .्या उदासीन भागाकडे लक्ष दिले आहे, तेव्हा मनाची जाणीव करून देणे आणि आनंदी होणे अधिक सोपे आहे.

मला “ओव्हरथिंकिंग” हा शब्द आवडत नाही, कारण अगदी नकारात्मक वाटते – सर्व संभाव्य परिणाम पाहणे हे बर्‍याच मार्गांनी एक प्लस आहे – कधीकधी आपण निर्णय घेताना अडथळा निर्माण होतो आणि अर्धांगवायूसारखे वागू शकतो. .

जेव्हा सौंदर्य, कला आणि आनंद यांचे कौतुक करण्याची आपली क्षमता ही एक अद्भुत भेट होते. आपल्या सभोवतालचे सौंदर्य लक्षात घेण्यासाठी आणि फक्त राहण्यासाठी वेळ घ्या आणि आपली मनःस्थिती लिफ्ट जाणवा. निसर्गाच्या त्या चालाचा आनंद घेतल्याने बरेचदा स्पष्टता येते, ज्यामुळे समाधान कोठेही दिसत नाही.

आम्ही भव्य नेते बनवतो.
जर आपल्याला बर्‍याच वेळेसाठी मारहाण झाल्यासारखे वाटले असेल तर असे वाटते की आपण एखाद्या नेत्याच्या भूमिकेतून बाहेर पडलेच नाही. सत्य हे आहे की आपण या भूमिकेसाठी विशिष्ट प्रकारे सुसज्ज आहात.

नियोक्ते केवळ त्यांच्या संवेदनशील कर्मचार्‍यांवरच अधिक समाधानाची नोंद देत नाहीत तर अभ्यासातून असे दिसते की आम्ही अविश्वसनीय नेते आहोत.

हे खरोखरच अर्थपूर्ण आहे – लोकांना ज्याच्यावर विश्वास आहे अशा एखाद्याचे अनुसरण करायचे आहे.

“अत्यंत संवेदनशील लोक काहीच गमावत नाहीत, जेव्हा संघातील सदस्यांना चमकदारपणा मिळाला आणि योग्य वेळी योग्य वेळी योग्य गोष्टी बोलण्याची जन्मजात क्षमता असेल तर” अत्यंत संवेदनशील कर्मचार्‍यांना उत्तम प्रकारे कसे पाठवायचे याविषयी कॉर्पोरेट ग्राहकांना प्रशिक्षण देणारे ते म्हणतात.

आता असे वाटते की एखाद्याला मी अनुसरण करू इच्छितो!

आपल्या नेतृत्त्वाची भेट कशी वापरावी: आम्ही सहसा नेतृत्वाशी सौम्यता जोडत नाही, म्हणून स्वत: ला जन्म नेता म्हणून पाहणे सध्या कदाचित अवघड आहे.

प्रत्यक्षात, जे लोक आपल्या कृतीतून अधिक चांगले जीवन जगण्यास प्रेरित करतात तो एक नेता आहे. आत्ता, आपण कदाचित आपल्या मित्रांसाठी किंवा आपल्या मुलांसाठी प्रेरणादायक नेते व्हाल.

म्हणून स्वत: ला विचारा: नेतृत्व करण्याची भूमिका घेण्याचा माझा हंगाम आहे काय? कदाचित आपण आपल्या स्वयंसेवक गटाचे नेतृत्व करू इच्छित असाल किंवा कामाच्या त्या व्यवस्थापकीय पदासाठी अर्ज करू इच्छित असाल. जेव्हा आपण आपल्या कारकीर्दीच्या जवळ जात असाल आणि आपण तरुणांना मार्गदर्शन करून अमूल्य ज्ञान प्राप्त करू इच्छित असाल तेव्हा कदाचित आपण आयुष्याच्या त्या टप्प्यात आला आहात.

घाबरू नका – त्या पदाच्या दिशेने जा. आपल्यापेक्षा कोणीही हे चांगले करू शकत नाही.

आम्ही नाविन्यपूर्ण आहोत.
जेव्हा आपण एखाद्या संवेदनशील व्यक्तीच्या मेंदूत प्रवेश करता तेव्हा लक्षात येईल की सूक्ष्म संकेत समजून घेण्याचे क्षेत्र अधिक सक्रिय आहेत. प्रक्रियेच्या खोलीसाठी असेच आहेत.

गोष्टींबद्दल काळजीपूर्वक विचार करणे आणि विचार करणे आपल्याला नवीन मार्गांनी कल्पना एकत्रित करण्यास अनुमती देते. आम्ही नवनिर्मित जन्मले आहोत.

आपल्या सर्जनशीलतेची भेट कशी वापरावी: जग सध्या सर्जनशील विचारवंतांसाठी पूर्णपणे ओरडत आहे. स्थापित कॉर्पोरेट कंपन्यांपासून छोट्या स्टार्ट-अप पर्यंत प्रत्येकजण सक्रियपणे नाविन्यपूर्ण मने शोधत असतो.

संवेदनशील व्यक्तीचे आयुष्य जगण्याची बहुधा माहितीचा काळ आहे. म्हणून, आपण एखाद्या सहाय्यक कामाच्या ठिकाणी योगदान देण्यासाठी, आपला स्वतःचा व्यवसाय तयार करण्यासाठी किंवा एखादे भाग्यवान कुटुंब वाढविण्यासाठी आपली सृजनशीलता वापरत असाल किंवा नाही, आपल्यात ती आहे.

जर आपण स्वतःवर विश्वास ठेवला आणि कठोर परिश्रम केले तर नेहमी आपल्या तत्त्वांचे अनुसरण करून आणि स्वतःकडे लक्ष दिले तर आकाश मर्यादा आहे!

आपण जग बदलू शकता
संवेदनशील व्यक्ती म्हणून, आपल्याकडे जगाची ऑफर करण्यासाठी अद्वितीय कौशल्य आणि अंतर्दृष्टी आहेत.

आपण स्वत: बद्दल अधिक जाणून घेत आहात आणि हळू हळू हे मान्य केले आहे की संवेदनशील व्यक्ती असणे म्हणजे लाज वाटण्यासारखे नाही.

खरं तर, आपण ते भेट म्हणून पाहण्यास सुरवात करीत आहात — आणि संभाव्यतेबद्दल आपण उत्सुक आहात.

आपण उत्सुक निरीक्षक, एक विलक्षण नेता, एक नैसर्गिक-जन्मी नवनिर्मिती, एक मनापासून आनंदी व्यक्ती आणि स्वत: साठी आणि इतरांसाठी एक सहाय्यक वातावरण having आणि तयार केल्यामुळे मोठ्या प्रमाणात फायदा करणारे आहात.

यासारख्या भेटवस्तूंसह, जग बदलण्यास कोणीही सुसज्ज नाही. आपल्याला फक्त बाहेर पडायचे आहे.

जगाला आत्ता तुमची गरज आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *